Mlinzi wa papa alalamika kuhusu maendeleo ya ngono Vatican

Zaidi ya taarifa 20 zilionyesha maendeleo ya ngono kutoka kwa makuhani, maaskofu na makardinali.

"Kwa karibu miaka 500, vijana kutoka nchini kote Uswisi wamefanya safari kwenda Roma ili kumlinda papa kama walinzi wake. Sasa mshiriki wa zamani wa mgawanyiko wa wasomi amesema kuwa, badala ya kumlinda papa, alitumia miaka miwili katika Vatican akikemea maombi yasiyofaa ya ngono kutoka kwa makuhani, maaskofu na hata makadinari wa nyadhifa ya juu. Mlinzi huyo ambaye hakutajwa jina, aliliambia gazeti la Swiss kwamba alikuwa chini ya "maombi 20 ya ngono yasiyo na maana". "Usiku mmoja, baada ya usiku wa manane, nilipokea wito kwenye simu yangu ya mkononi," alisema mlinzi wa zamani katika mahojiano. "Mtu huyo mwishoni mwa pili alisema kuwa alikuwa kardinali na aliniomba kuja kwenye chumba chake."

"Katika tukio jingine mlinzi, ambaye alisema alihudumu wakati wa upapa wa Papa Yohana Paulo II, alikuta chupa ya whiskey nje ya mlango wake pamoja na kadi ya wito wa Askofu mwenye ushawishi. Alikumbuka chakula cha jioni na kuhani katika mgahawa wa Roma ambako alikutana na jambo lisilotarajiwa. "Mchicha na steki vilipotolewa, kuhani aliniambia: 'Na wewe ni chakula cha mwisho (dessert)'," alikumbuka mlinzi wa zamani, akisema alisimama na kuondoka bila kugusa chakula chake. Wakati mlinzi alipolalamika juu ya tukio hilo kwa mkuu wake katika walinzi, alisema kuwa aliambiwa kuwa, kama hakuzungumza kiitalia, alikuwa wazi hajaelewa madhumuni ya kuhani. Wakati ulipofika wa kuondoka Vatican, na mlinzi huyo alitaka kuomba kazi katika Vatican, aliambiwa kukutana na askofu ambaye hakutajwa jina lakini "aoge kwanza kabla ya kukutana na askofu huyo." —(The IrishTimes, Wed, Jan 8, 2014, 01:04)

Comments powered by Disqus
9 Sep 2017

Comments powered by Disqus
This website was built using N.nu - try it yourself for free.    (Click here to renew the premium)(info & kontakt)