Gazeti la Italia ladai asilimia 98% ya makuhani huko Roma ni mashoga

"Kanisa Katoliki, ambalo linajitokeza kwenye kamba ya kashfa ya unyanyasaji wa kijinsia, inakabiliwa na aibu mpya baada ya gazeti la Italia kuchapisha uchunguzi juu ya kile kinachoitwa maisha mawili ya makuhani ambao ni mashoga huko Roma. Kwa kutumia kamera zilizofichwa, gazeti la Panorama la kila wiki, linalomilikiwa na waziri mkuu wa Italia, Silvio Berlusconi, lilinasa makuhani wakitembelea klabu za mashoga na baa na kufanya ngono. . . . Dayosisi ya Roma ilipiga kelele kwenye gazeti la waziri mkuu, ikisema lengo lake lilikuwa "kuunda kashfa [na] kutetea makuhani wote". Lakini pia iliwahimiza mapadre ambao ni mashoga kuacha ukuhani. . . . Kuhani mmoja, wa Kifaransa mwenye umri wa miaka 30 ambaye alijulikana kama Baba Paul, alihudhuria pati ambako kulikuwa na makahaba wawili wa kiume. . . . Panorama iliripoti. Picha kwenye tovuti yake ilidai kuwa inaonyesha kuhani akiwa amevaa kola yake ya kipadre lakini bila ya suruali yake akiwa na shoga ambaye alifanya kama mtego kwa gazeti hilo. Katika picha nyingine, makuhani walionyeshwa dhahiri wakimbusu mshiriki wa Panorama. Mmoja wa mapadre alinukuliwa na gazeti akiweka idadi ya makuhani ambao ni mashoga katika mji mkuu wa Italia kama asilimia "98%". . . . MP wa zamani wa Italia na mwanaharakati wa mashoga, Franco Grillini, alisema: "Kama mashoga wote katika kanisa Katoliki walipaswa kuondoka mara moja - kitu ambacho tungependa sana - kinaweza kusababisha matatizo makubwa ya kazi." —(The Guardian, Friday 23 July 2010, saa 19:20)

29 Sep 2017

Comments powered by Disqus
This website was built using N.nu - try it yourself for free.    (Click here to renew the premium)(info & kontakt)